Kiếm Tiền Trên Mạng - Kiếm Tiền Online - Kiếm Tiền Trên Internet
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kiếm Tiền Trên Mạng - Kiếm Tiền Online - Kiếm Tiền Trên Internet

Kiếm Tiền Trên Mạng Uy Tín( Online, Trực Tuyến, Qua Mạng) MMO-Make Money Online.

Trang Chính  Tìm kiếm  Latest images  Đăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tác giảThông điệp
Đầu tư PTC như thế nào? Empty
Admin
admin
Thông Tin: admin
http://www.vinaptc.info
Đầu tư PTC như thế nào? Icon_minitimeWed Jun 01, 2011 7:25 pm

Đầu tư PTC như thế nào? Post_t10Đầu tư PTC như thế nào? Post_t12
Chủ đề : Đầu tư PTC như thế nào?
--------------------------------------------------

Mặc dù lời khuyên của mình luôn là đừng nên đầu tư nếu bạn chưa sẵn sàng mất hết số tiền ấy, nhất là với PTC thì việc đầu tư là rất rủi ro. Một số người lại email hỏi mình rằng, nếu họ sẵn sàng mất tiền thì nên đầu tư như thế nào vào ptc? Đây là một câu hỏi rất hay, và mình viết bài này để đem kiến thức nhỏ nhoi ra trả lời câu hỏi: Nên đầu tư vào ptc như thế nào?

Đầu tư PTC như thế nào? Dau-tu-ptc-nhu-the-nao

Về cơ bản mình muốn bàn đến việc đầu tư, nhà đầu tư là một người sử dụng nguồn vốn, tài nguyên trong một thời gian nhất định và tạo ra lợi nhuận kinh tế hoặc lợi ích xã hội. Ở đây là lợi nhuận kinh tế. Vì bài này nói đến đầu tư, mình mặc định rằng mọi người đều đã có vốn. Vậy việc chúng ta cần làm không phải là chơi PTC thế nào cho thông minh, quản lí ref thế nào cho tốt, mà là lựa chọn danh mục trang để bỏ tiền, và bỏ như thế nào, khi nào bỏ tiền khi nào rút, đầu tư vào những đâu.

Và đây là một số điểm bạn cần lưu í để có thể trở thành một nhà đầu tư, hoặc thử học cách đầu tư vào PTC:

Đảm bảo ít rủi ro

Một nhà đầu tư phải chấp nhận rủi ro, không có nghĩa là chấp nhận bất cứ mức độ rủi ro nào, bạn không thể đầu tư vào một nơi mà 99% là thua lỗ chỉ để chờ đợi lợi nhuận khổng lồ từ đó, điều này giống như mua xổ số vậy.

Đảm bảo ít rủi ro nghĩa là giảm thiểu khả năng rủi ro khi bạn đầu tư vào một trang PTC, giảm thiểu khả năng bị mất tiền. Ở đây là mở tranh chấp với Paypal hoặc Alertpay. Đừng dùng Liberty, vì nếu trang bạn đầu tư SCAM bạn sẽ mất trắng, với Paypal thời gian tranh chấp là 45 ngày, và Alertpay là 30 ngày. Đơn giản là trong thời gian đó nếu trang bạn đầu tư SCAM, bạn có thể rút lại tiền với một mức độ thành công nào đó.

Nhiều người thành công, nhưng nhiều người nói là 50 50, mình không có thống kê, nhưng dù bao nhiêu thì cũng giảm thiểu rủi ro mất tiền cho các bạn. Còn cách thức thì các bạn Google nhé. Tiêu chí là làm sao để các bạn rút bớt được rủi ro ra khỏi khoản đầu tư của mình, mà nói riêng về một trang nào đó thì cách thức trên là một ưu tiên.

Đầu tư ngắn hạn

PTC tồn tại rất ngắn, lịch sử đã cho thấy vậy, trước kia các bạn có thể nói một trang tồn tại trên 6 tháng là an toàn, nhưng gần đây hầu như là không phải vậy. Nó SCAM rất mau, thường thì chỉ 3 4 tháng đổ lại. Vì vậy hãy đầu tư ngắn hạn, nếu có các mức tài khoản trong 1 tháng – 3 tháng với mức giá hợp lý hãy đầu tư.

Rút tiền sớm ngay khi bạn có lãi, đừng tham quay vòng vốn, bạn có một danh mục để đầu tư, luôn luôn có nhiều hơn một trang PTC mới cùng thời điểm để bạn sẵn sàng thử với nó.

Hãy lập một danh mục đầu tư

Hãy tìm kiếm tất cả những trang PTC mới, hãy xem giao diện trang, xem có hệ thống chống DDos, bảo mật SSL hay không. Đây không phải yếu tố khiến trang sống lâu, rất nhiều trang như vậy đã SCAM, tuy nhiên nếu quả thực họ có đầu tư vào DDos và SSL thì nghĩa là họ sẽ tồn tại đủ lâu để kiếm được lợi nhuận rồi mới rút lui. Chỉ cần vài tháng là đủ để bạn kiếm một khoản lời kha khá.

Đừng bao giờ đặt tất cả trứng vào một giỏ. Hãy đầu tư nhiều hơn một trang, và quay vòng số vốn đó trên những trang khác nhau để giảm thiểu rủi ro thêm nữa. Hễ có tiền là chuản bị rút lui, phần ref còn lại bạn kệ đó, nó có thể làm việc và kiếm thêm tiền, đừng quá quan tâm. Còn thời điểm nào nên rút lui thì phụ thuộc vào nhận định của bạn.

Hãy đầu tư vào một website

Một website không trực tiếp ra tiền, thậm chí tiêu tốn một chút tiền của bạn, tuy nhiên bạn có thể kiếm thêm direct ref cho mình để đảm bảo khi tham gia một trang PTC nào đó. Nhưng đừng làm như mình. Bạn nên đầu tư ở mức độ vừa phải, tâm huyết vừa phải, website này thực tế không kiếm được quá nhiều Direct ref đâu, chủ yếu là để mình chia sẻ cùng các bạn thôi.

Khi kiếm được khoảng > $2, hiện tại là $2.17 vào paypal bạn có thể mua một tên miền .info tại Godaddy, một mức giá quá bèo để bắt đầu một trang web. Rồi dùng mã nguồn Worpdress hoặc Blogspot vì tính đơn giản, miễn phí và SEO cũng khá. Bạn có thể bắt đầu trực tiếp phát triển một website để kiếm direct ref cho mình. Mình có hướng dẫn lập website tại trang này, các bạn có thể xem mục Lập website kiếm tiền

Tổng kết:

Một trang PTC để đi đến SCAM thông thường kéo dài hơn 2 tháng từ lúc bắt đầu. Thường là 3 – 4 tháng, nhưng không phải tất cả các trang đều vậy, và không phải trang nào cũng là lựa chọn tốt để đầu tư, vì vậy bạn cần phải tự lựa chọn cho mình một danh sách.

Khi ban đầu một trang cho thuê ref sẽ có tỉ lệ click cao, thường >2 một ngày, giống như Onbux thời điểm ban đầu, và điều này giúp bạn rất dễ tính toán lợi nhuận và hầu như là có lời. Hãy đầu tư một tài khoản trong khoảng 3 tháng đổ lại hoặc mức phí hợp lí tầm $15 -> $30, sau đó đầu tư thêm một khoản để thuê tầm 100 ref đổ lên. Và như vậy bạn có thể thu hồi được vốn và lời sớm tùy thuộc vào thông số của mỗi trang. 100 ref với 2 click và $0.005 1 click mỗi ngày đem lại $1, vì vậy nếu đầu tư $90 cho tài khoản một năm thì ít ra 3 tháng với 100 ref mới huề vốn.

Sau khi rút tiền ở mức độ lời nào đó, có thể chỉ cần vài chục $, phần còn lại các ref click kiếm được bao nhiêu, và direct ref kiếm được bao nhiêu thêm thì là phần bạn có thêm, không cần quan tâm, chỉ cần rút tiền là ổn. Quay vòng đầu tư sang trang khác.

Nên nhớ "đừng bao giờ đặt tất cả trứng vào một giỏ" bạn nhé! Và "thị trường" này có thể thay đổi, có thể từ giờ nó lại ổn định hơn và tồn tại lâu hơn 6 tháng, thậm chí vài năm, có thể nó sụp đổ và hầu như không còn ai chơi PTC nữa, mọi thứ đều có thể, và đầu tư thành công hay không còn phải xem tài ứng biến của các bạn thế nào nữa. Nhưng đừng làm việc vì tiền, hãy nghĩ cách để tiền làm việc vì mình!

Chúc các bạn may mắn và thành công! Và hãy nhận xét sửa sai, đóng góp thêm cho bài viết của mình nhé, nếu các bạn có cao kiếm gì hơn, mong được chia sẻ!

Sưu tầm
Đầu tư PTC như thế nào? Post_f12Đầu tư PTC như thế nào? Post_f10
Xem chữ ký của admin
Bookmark and Share

Đầu tư PTC như thế nào?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Trang 1 trong tổng số 1 trang
Xem tiếp các bài mới nhất:
Chuyển đến:
Quyền hành của bạnĐầu tư PTC như thế nào? Reputation
Bạn không có quyền trả lời bài viết

Đầu tư PTC như thế nào? Right
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất